
Bawul ɗin SDV (Bawul ɗin Rufewa) bawul ne mai buɗewa mai siffar V a gefe ɗaya na spool ɗin rabin ƙwallon. Ta hanyar daidaita buɗewar spool ɗin, ana canza yankin giciye na matsakaicin kwararar don daidaita kwararar. Hakanan ana iya amfani da shi don sarrafa maɓalli don cimma buɗewa ko rufe bututun. Yana da tasirin tsaftace kansa, yana iya cimma ƙaramin daidaitawa a cikin ƙaramin kewayon buɗewa, rabon daidaitawa yana da girma, ya dace da zare, ƙananan barbashi, kafofin watsa labarai na slurry.
Sashen buɗewa da rufewa na bawul ɗin ƙwallon V-type wani yanki ne mai zagaye, kuma an haɗa ɓangaren biyu ta hanyar ƙulli kuma ana juyawa 90° don cimma manufar buɗewa da rufewa.
Ana amfani da shi sosai a tsarin sarrafa man fetur ta atomatik, masana'antar sinadarai da sauransu.
| Samfuri | SDV bawul (Rufe Valve) (V tashar jiragen ruwa) |
| Diamita mara iyaka | NPS 2”, 3”, 4”, 6”, 8”, 10”, 12”, 14”, 16”, 20” |
| Diamita mara iyaka | Aji na 150, 300, 600, 900, 1500, 2500. |
| Haɗin Ƙarshe | Flanged (RF, RTJ), BW, PE |
| Aiki | Lever, Tsutsa Gear, Bare Stem, Pneumatic Actuator, Electric Actuator |
| Kayan Aiki | Yin gyare-gyare: A216 WCB, A351 CF3, CF8, CF3M, CF8M, A352 LCB, LCC, LC2, A995 4A. 5A, Inconel, Hastelloy, Monel |
| Tsarin gini | Cikakke ko Rage Hazo, RF, RTJ, BW ko PE, Shigar gefe, shigarwar sama, ko ƙirar jikin da aka haɗa Double Block & Bleed (DBB), Biyu Warewa & Zubar da Jini (DIB) Kujerar gaggawa da allurar tushe Na'urar Anti-Tsayawa |
| Zane da Mai Ƙirƙira | API 6D, API 608, ISO 17292 |
| Fuska da Fuska | API 6D, ASME B16.10 |
| Haɗin Ƙarshe | BW (ASME B16.25) |
| MSS SP-44 | |
| RF, RTJ (ASME B16.5, ASME B16.47) | |
| Gwaji da Dubawa | API 6D, API 598 |
| Wani | NACE MR-0175, NACE MR-0103, ISO 15848 |
| Haka kuma akwai ga kowane | PT, UT, RT, MT. |
| Tsarin kariya daga wuta | API 6FA, API 607 |
1. Ƙarfin ruwa ƙanƙanta ne, ma'aunin kwarara yana da girma, rabon daidaitawa yana da girma. Zai iya kaiwa :100:1, wanda ya fi girma fiye da rabon daidaitawa na bawul mai daidaita kujera ɗaya madaidaiciya, bawul mai daidaita kujera biyu da bawul mai daidaita hannun riga. Halayen kwarararsa kusan kashi ɗaya ne.
2. ingantaccen hatimi. Matsayin zubewar tsarin hatimin ƙarfe mai tauri shine Aji na IV na GB/T4213 "Bawul ɗin Kula da Pneumatic". Matsayin zubewar tsarin hatimin mai laushi shine Aji na V ko Aji na VI na GB/T4213. Don tsarin hatimin mai tauri, ana iya yin saman hatimin tsakiyar ƙwallon da tauri chromium, carbide mai simintin cobalt, fesa fenti mai jure lalacewa na tungsten carbide, da sauransu, don inganta rayuwar hatimin tsakiyar bawul.
3. Buɗewa da Rufewa da sauri. Bawul ɗin ƙwallon V-type bawul ne mai kusurwa, daga buɗewa gaba ɗaya zuwa kusurwar rufewa gaba ɗaya 90°, sanye da na'urar kunna iska ta AT piston ana iya amfani da ita don yanayin yankewa cikin sauri. Bayan shigar da na'urar sanya bawul ɗin lantarki, ana iya daidaita shi bisa ga rabon siginar analog 4-20Ma.
4. kyakkyawan aiki na toshewa. Spool ɗin yana ɗaukar siffar hemispherical 1/4 tare da tsarin kujera ɗaya. Idan akwai ƙwayoyin da ke da ƙarfi a cikin matsakaici, toshewar ramin ba zai faru kamar bawuloli na ƙwallon O-type na yau da kullun ba. Babu wani gibi tsakanin ƙwallon mai siffar V da wurin zama, wanda ke da babban ƙarfin yankewa, musamman don sarrafa dakatarwa da ƙwayoyin da ke ɗauke da zare ko ƙananan ƙwayoyin da ke da ƙarfi. Bugu da ƙari, akwai bawuloli masu siffar V tare da spool na duniya, waɗanda suka fi dacewa da yanayin matsin lamba mai yawa kuma suna iya rage lalacewar tsakiyar ƙwallon yadda ya kamata lokacin da aka sami bambancin matsin lamba mai yawa. Yana ɗaukar hatimin kujera ɗaya ko tsarin hatimin kujera biyu. Ana amfani da bawul ɗin ƙwallon mai siffar V tare da hatimin kujera biyu galibi don daidaita kwararar matsakaici mai tsabta, kuma matsakaicin da ke da ƙwayoyin na iya haifar da haɗarin toshe ramin tsakiya.
5. Bawul ɗin ƙwallon V-type tsarin ƙwallon da aka gyara ne, wurin zama yana ɗauke da maɓuɓɓugar ruwa, kuma yana iya tafiya a kan hanyar kwarara. Zai iya rama lalacewar spool ta atomatik, ya tsawaita rayuwar sabis. Maɓuɓɓugar tana da maɓuɓɓugar ruwa mai siffar hexagonal, maɓuɓɓugar ruwa, maɓuɓɓugar faifan diski, maɓuɓɓugar matsewa ta silinda da sauransu. Lokacin da matsakaiciyar ke da ƙananan ƙazanta, ya zama dole a ƙara zoben rufewa a maɓuɓɓugar don kare ta daga ƙazanta. Don bawul ɗin ƙwallon V-ball na duniya mai kujeru biyu, ana amfani da tsarin ƙwallon da ke iyo.
6. Idan akwai buƙatun wuta da hana tsatsa, an yi tsakiyar bawul ɗin da tsarin hatimin ƙarfe mai tauri, an yi cikar da graphite mai sassauƙa da sauran kayan da ke jure zafin jiki mai yawa, kuma sandar bawul ɗin tana da kafadar rufewa. Yi amfani da matakan isar da wutar lantarki tsakanin jikin bawul, tushe da kuma ƙwallo. Bi tsarin GB/T26479 mai jure wuta da buƙatun hana tsatsa na GB/T12237.
7. Bawul ɗin ƙwallon da ke da siffar V bisa ga tsarin rufewa daban-daban na tsakiyar ƙwallon, akwai sifili mai siffar eccentric, tsari ɗaya mai siffar eccentric, tsari biyu mai siffar eccentric, tsari uku mai siffar eccentric. Tsarin da aka saba amfani da shi ba shi da siffar eccentric. Tsarin eccentric zai iya sakin spool daga wurin zama da sauri lokacin da aka buɗe shi, rage lalacewar zoben hatimi da kuma tsawaita rayuwar sabis. Idan aka rufe, ana iya samar da ƙarfi mai siffar eccentric don haɓaka tasirin rufewa.
8. Yanayin tuƙi na bawul ɗin ƙwallon V-type yana da nau'in maƙalli, watsa kayan tsutsa, iska, lantarki, hydraulic, haɗin lantarki da sauran hanyoyin tuƙi.
Haɗin bawul ɗin ƙwallon ƙwallo na nau'in V 9. yana da haɗin flange da haɗin manne hanyoyi biyu, don spool na duniya, tsarin rufe kujeru biyu da haɗin zare da walda soket, walda butt da sauran hanyoyin haɗi.
Bawul ɗin ƙwallon yumbu mai siffar 10. Hakanan yana da tsarin tsakiyar ƙwallon mai siffar V. Kyakkyawan juriya ga lalacewa, amma kuma juriya ga lalata acid da alkali, wanda ya fi dacewa da sarrafa kafofin watsa labarai na granular. Bawul ɗin ƙwallon da aka liƙa da fluorine kuma yana da tsarin tsakiyar ƙwallon mai siffar V, wanda ake amfani da shi don daidaitawa da sarrafa kafofin watsa labarai na acid da alkali. Tsarin aikace-aikacen bawul ɗin ƙwallon nau'in V yana da faɗi sosai.
Sabis na bayan-tallace na bawul ɗin SDV (Shut Down Valve) (tashar V) yana da matuƙar muhimmanci, domin sabis ɗin bayan-tallace ne kawai zai iya tabbatar da aiki na dogon lokaci da kwanciyar hankali. Ga abubuwan da ke cikin sabis ɗin bayan-tallace na wasu bawul ɗin ƙwallon da ke iyo:
1. Shigarwa da Aiwatarwa: Ma'aikatan sabis na bayan-tallace za su je wurin don shigarwa da gyara bawul ɗin ƙwallon da ke iyo don tabbatar da cewa yana aiki yadda ya kamata.
2. Gyara: A riƙa kula da bawul ɗin ƙwallon da ke iyo akai-akai don tabbatar da cewa yana cikin mafi kyawun yanayin aiki da kuma rage yawan gazawar.
3. Magance Matsaloli: Idan bawul ɗin ƙwallon da ke iyo ya gaza, ma'aikatan sabis na bayan-tallace za su gudanar da gyara matsala a wurin a cikin ɗan gajeren lokaci don tabbatar da cewa yana aiki yadda ya kamata.
4. Sabuntawa da haɓakawa ga samfura: Dangane da sabbin kayayyaki da sabbin fasahohi da ke tasowa a kasuwa, ma'aikatan sabis na bayan-tallace za su ba da shawarar sabuntawa da haɓaka mafita ga abokan ciniki nan take don samar musu da ingantattun samfuran bawul.
5. Horar da ilimi: Ma'aikatan sabis na bayan-tallace za su ba da horo kan ilimin bawul ga masu amfani don inganta matakin gudanarwa da kulawa na masu amfani ta amfani da bawul ɗin ƙwallo mai iyo. A takaice, ya kamata a tabbatar da sabis na bayan-tallace na bawul ɗin ƙwallo mai iyo ta kowace hanya. Ta wannan hanyar ne kawai za ta iya kawo wa masu amfani da ƙwarewa mafi kyau da amincin siye.