
Bawul ɗin sarrafa iska na duniya wanda aka fi sani da bawul ɗin yankewa na pneumatic, wani nau'in mai kunnawa ne a cikin tsarin sarrafa kansa, wanda ya ƙunshi mai kunna fim ɗin pneumatic mai yawa ko mai kunna piston mai iyo da kuma bawul mai daidaita iska, yana karɓar siginar kayan aiki mai daidaita iska, yana sarrafa yankewa, haɗawa ko canza ruwa a cikin bututun aiki. Yana da halaye na tsari mai sauƙi, amsawa mai mahimmanci da aiki mai inganci. Ana iya amfani da shi sosai a fannin mai, masana'antar sinadarai, ƙarfe da sauran sassan samar da masana'antu. Tushen iska na bawul ɗin yankewa na pneumatic yana buƙatar iska mai tacewa, kuma matsakaicin da ke gudana ta cikin jikin bawul ɗin ya kamata ya kasance ba tare da ƙazanta da barbashi na ruwa da iskar gas ba.
Silinda na bawul ɗin duniya mai amfani da iska samfurin da aka saba gani, wanda za a iya raba shi zuwa aiki ɗaya da aiki biyu bisa ga yanayin aiki. Samfurin mai aiki ɗaya yana da maɓuɓɓugar silinda mai sake saitawa, wanda ke da aikin sake saitawa ta atomatik na rasa iska, wato, lokacin da piston na silinda (ko diaphragm) ke ƙarƙashin aikin bazara, sandar tura silinda ana tura ta zuwa matsayin farko na silinda (matsayin asali na bugun). Silinda mai aiki biyu ba shi da maɓuɓɓugar dawowa, kuma ci gaba da ja da baya na sandar turawa dole ne ya dogara da matsayin shiga da fitarwa na tushen iskar silinda. Lokacin da tushen iska ya shiga ɗakin sama na piston, sandar turawa tana motsawa ƙasa. Lokacin da tushen iska ya shiga ta cikin ƙananan ramin piston, sandar turawa tana motsawa sama. Saboda babu maɓuɓɓugar sake saitawa, silinda mai aiki biyu tana da ƙarin turawa fiye da silinda mai aiki ɗaya mai diamita ɗaya, amma ba ta da aikin sake saitawa ta atomatik. Babu shakka, wurare daban-daban na ɗauka suna sa mai sakawa ya motsa ta hanyoyi daban-daban. Lokacin da matsayin shigar iska yana cikin ramin baya na sandar turawa, shigar iska yana sa sandar turawa ta ci gaba, wannan hanyar ana kiranta silinda mai kyau. Akasin haka, idan wurin shigar iskar yana gefen sandar turawa, shigar iskar tana mayar da sandar turawa, wanda ake kira silinda mai amsawa. Bawul ɗin duniya na pneumatic saboda buƙatar gabaɗaya don rasa aikin kariyar iska, yawanci ana amfani da silinda mai aiki ɗaya.
| Samfuri | Bawul ɗin Dunƙule na Mai Aiki da Numfashi |
| Diamita mara iyaka | NPS 1/2". 1", 1 1/4", 1 1/2", 2", 3, 4", 6, 8, 10", 12, 14, 16, 18, 20, 24, 28, 32, 36, 40, 48 |
| Diamita mara iyaka | Aji 150LB, 300LB, 600LB, 900LB, 1500LB, 2500LB. |
| Haɗin Ƙarshe | An yi wa lanƙwasa (RF, RTJ, FF), an yi wa walda. |
| Aiki | Mai kunna iska |
| Kayan Aiki | A216 WCB, WC6, WC9, A352 LCB, A351 CF8, CF8M, CF3, CF3M, A995 4A, A995 5A, A995 6A, Alloy 20, Monel, Inconel, Hastelloy, Tagulla na Aluminum da sauran ƙarfe na musamman. A105, LF2, F5, F11, F22, A182 F304 (L), F316 (L), F347, F321, F51, Alloy 20, Monel, Inconel, Hastelloy |
| Tsarin gini | Sukurori da Yoke na Waje (OS&Y), Tushen da ke Tasowa, Murfin da aka Buɗe ko Murfin Hatimin Matsi |
| Zane da Mai Ƙirƙira | BS 1873, API 623 |
| Fuska da Fuska | ASME B16.10 |
| Haɗin Ƙarshe | ASME B16.5 (RF & RTJ) |
| ASME B16.25 (BW) | |
| Gwaji da Dubawa | API 598 |
| Wani | NACE MR-0175, NACE MR-0103, ISO 15848, API624 |
| Haka kuma akwai ga kowane | PT, UT, RT, MT. |
1. Tsarin jikin bawul ɗin yana da kujera ɗaya, hannun riga, kujera biyu (ta hanyoyi uku) nau'ikan uku, siffofin rufewa suna da hatimin marufi da bellows hatimi nau'ikan biyu, samfurin samfurin matakin matsin lamba na PN10, 16, 40, 64 nau'ikan huɗu, kewayon ma'aunin lamba DN20 ~ 200mm. Zafin ruwa mai dacewa daga -60 zuwa 450℃. Matakin zubar ruwa shine aji na IV ko aji na VI. Halayen kwarara shine buɗewa cikin sauri;
2. An haɗa na'urar kunna wutar lantarki mai yawa da kuma tsarin daidaitawa da ginshiƙai uku, ana iya rage tsayin gaba ɗaya da kusan kashi 30%, kuma ana iya rage nauyin da kusan kashi 30%;
3. An tsara jikin bawul bisa ga ka'idar makanikan ruwa zuwa cikin tashar kwararar ruwa mai ƙarancin juriya, ƙimar kwararar ruwa ta ƙaru da kashi 30%.
4. ɓangaren rufewa na sassan ciki na bawul yana da nau'ikan hatimi guda biyu masu matsewa da taushi, nau'in matsewa don saman carbide mai siminti, nau'in hatimi mai laushi don kayan laushi, kyakkyawan aikin rufewa lokacin rufewa;
5. daidaita bawul ɗin ciki, inganta bambancin matsin lamba da aka yarda da shi na bawul ɗin yankewa;
6. Hatimin bellow yana samar da cikakken hatimi a kan sandar bawul mai motsi, yana toshe yiwuwar zubewar tsakiyar;
7, mai kunna piston, babban ƙarfin aiki, amfani da babban bambancin matsin lamba.
A lokacin buɗewa da rufewa na bawul ɗin ƙarfe na ƙarfe da aka ƙirƙira, saboda gogayya tsakanin faifan da saman rufewar jikin bawul ɗin ya fi na bawul ɗin ƙofar ƙanƙanta, yana da juriya ga lalacewa.
Buɗewa ko rufewa na tushen bawul ɗin yana da ɗan gajeren lokaci, kuma yana da ingantaccen aikin yankewa, kuma saboda canjin tashar wurin zama na bawul ɗin ya yi daidai da bugun faifan bawul ɗin, ya dace sosai don daidaita saurin kwararar. Saboda haka, wannan nau'in bawul ɗin ya dace sosai don yankewa ko daidaitawa da matsewa.
A matsayinmu na ƙwararre a fannin bawul ɗin sarrafa ƙofar Pneumatic Actuator da kuma fitar da kaya, mun yi alƙawarin samar wa abokan ciniki ingantaccen sabis bayan tallace-tallace, gami da waɗannan:
1. Samar da jagororin amfani da samfura da shawarwarin kulawa.
2. Idan akwai gazawa da matsalolin ingancin samfura suka haifar, muna alƙawarin samar da tallafin fasaha da gyara matsala cikin ɗan gajeren lokaci.
3. Banda lalacewar da amfani da shi na yau da kullun ke haifarwa, muna ba da sabis na gyara da maye gurbin kyauta.
4. Mun yi alƙawarin amsa buƙatun sabis na abokin ciniki cikin sauri a lokacin garantin samfurin.
5. Muna ba da tallafin fasaha na dogon lokaci, shawarwari ta yanar gizo da ayyukan horarwa. Manufarmu ita ce samar wa abokan ciniki mafi kyawun ƙwarewar sabis da kuma sa ƙwarewar abokan ciniki ta fi daɗi da sauƙi.